ต้องขอขอบคุณน้องๆ นักศึกษาที่สนใจในกิจกรรมวันลอยกระทง KMITL นำขยะ 3 ประเภท 3สี มาแลกกระทงเทียน ในปีนี้ ได้รับความสนใจมากมายแบบล้นหลาม ไม่ใช่แค่ได้รับของฟรี! แต่กลับได้แลกเปลี่ยนความเห็นซึ่งกันและกัน ความคิดเห็นที่มันหลากหลายและแตกต่างกันไป ทำให้กิจกรรมที่เป็นจุดเริ่มต้นเล็กๆ กลายเป็นทำให้ทุกคนหันมาใส่ใจเรื่อง “ขยะ” กันมากขึ้น … แค่นี้พวกเราก็มีความสุขและแรงใจในการเดินหน้าต่อไปแล้วแล้วกลับมาพบกันใหม่ในกิจกรรมหน้าน้า
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2022/11/313407627_579842594144073_8941168145593904066_n-1024x1024.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2022/11/Untitled-1-1024x685.jpg)