ยังไม่ดี.. ใช่ว่าจะดีไม่ได้ !!! เพราะช่วงฤดูฝน🌧 สภาพถนนและทางเท้าในวันนี้รอบๆ สถาบัน🚶🏻🚶🏻♀️🚶🏻♂️ เกิดผุพังจากการกัดกร่อนของน้ำที่กัดเซาะ ทำให้มีพื้นทางเดินต่างๆ มีสภาพอย่างที่เห็นในรูป..ทั้งเป็นหลุม เป็นบ่อ และ เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุ อาจส่งผลให้เกิดอันตรายต่อชีวิตน้องๆนักศึกษาได้🚧
วันนี้ทีมกายภาพจึงลงพื้นที่สำรวจ เพื่อหาแนวทางร่วมกันกับสำนักงานเขตลาดกระบัง ในการแก้ไขปัญหาเหล่านี้..
เพื่อน้องๆนักศึกษาของเรา
“ไม่ว่าพื้นที่ด้านในหรือด้านนอก กายภาพพร้อมทำให้ดีขึ้น✌🏻”
#กายภาพเชิงรุก
#จะทำก็ทำได้
#สจลคือบ้าน
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243530190_4665313196832571_1113625331567309750_n-1024x768.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243350769_4665313410165883_4916150286010168267_n-1024x768.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243484646_4665313023499255_5337115870617594895_n-1024x768.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243369956_4665313006832590_8937556315668779347_n-1024x768.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243447808_4665313296832561_701798975066502488_n-1024x768.jpg)
![](http://www.buildkmitl.com/main/wp-content/uploads/2021/10/243460826_4665313060165918_2516989784084777522_n-1024x768.jpg)